Thuốc Sotstop – Hỗ trợ giảm đau
- Thương hiệu: Daewoong Pharm Co., Ltd
- Xuất xứ thương hiệu: Hàn Quốc
- Quy cách: Hộp 1 chai 100ml
- Hoạt chất: Ibuprofen
Thuốc Sotstop Dùng hạ sốt ở trẻ em.Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp
Trên thị trường, có rất nhiều loại thuốc hỗ trợ bổ sung khoáng chất và điều trị hỗ trợ giảm đau trong nhiều trường hợp có tác dụng và hiệu quả rất tốt. Sau đây duocphamminhduong.com xin cung cấp một số thông tin về thuốc Sotstop tại bài viết dưới đây.
Thuốc Sotstop là thuốc gì?
Thuốc Sotstop Dùng hạ sốt ở trẻ em.Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp…

Thành phần của thuốc Sotstop
- Ibuprofen ……………….2g/100ml
Chỉ định của thuốc Sotstop
Hạ sốt ở trẻ em.
Giảm đau trong các trường hợp như đau răng hoặc đau do nhổ răng, đau đầu, đau bụng kinh, đau xương và khớp do thấp, đau do bong gân.
Xem thêm bài viết về Thuốc Sendy 750mg để có nhiều thông tin hữu ích bạn nhé!
Liều dùng và cách dùng thuốc Sotstop
Liều dùng ibuprofen phụ thuộc vào trọng lượng cơ thể và tuổi của bệnh nhân. Liều dùng tối đa một lần hàng ngày đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 400mg ibuprofen.
Dùng trên 400mg ibuprofen một lần không làm tăng tác dụng giảm đau.
Thời gian giữa các liều ít nhất là 4 giờ.
Tổng liều dùng đối với người lớn và thanh thiếu niên không nên vượt quá 1200mg ibuprofen trong khoảng thời gian 24 giờ.
Bệnh nhân người lớn nên hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng không thuyên giảm hoặc nặng thêm, hoặc cần dùng ibuprofen quá 3 ngày để điều trị hạ sốt hoặc quá 5 ngày để điều trị giảm đau.
Người lớn và thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên) :
Dùng giảm đau: 200 – 400mg (10 – 20mL) một lần, ba đến bốn lần hàng ngày
Trẻ em:
Dùng để hạ sốt và giảm đau.
Liều hàng ngày là 20 – 30mg/kg thể trọng, chia làm nhiều lần.
Liều này có thể đạt được bằng cách dùng hỗn dịch 20mg/mL như sau:
Khoảng 3 – 6 tháng (khoảng 5 – 7kg)| 2 đến 3 lần một ngày| 2.5mL (50mg)| 150mg
Khoảng 6 – 12 tháng (khoảng 7 – 10kg)| 3 lần một ngày| 2.5mL (50mg)| 150mg
Khoảng 1 – 2 tuổi (khoảng 10 – 14,5kg)| 3 đến 4 lần một ngày| 2.5mL (50mg)|200mg
Khoảng 3 – 7 tuổi (khoảng 14.5 – 25kg)|3 đến 4 lần một ngày| 5mL (100mg)|400mg
Khoảng 8 – 12 tuổi (khoảng 25 – 40kg)|3 đến 4 lần một ngày|10mL (200mg)|800mg
Không dùng cho trẻ em tuổi dưới 3 tháng, hoặc trẻ em cân nặng dưới 5kg.
Đối với trẻ em tuổi từ 3 – 5 tháng, cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu triệu chứng trầm trọng thêm, hoặc nếu triệu chứng không thuyên giảm trong vòng 24 giờ.
Đối với trẻ em tuổi từ 6 tháng trở lên và đối với thanh thiếu niên (từ 12 tuổi trở lên đến dưới 18 tuổi), cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu cần dùng thuốc này trong hơn 3 ngày, hoặc nếu triệu chứng trầm trọng thêm.
Cách dùng:
Để thuốc có tác dụng nhanh hơn, có thể dùng thuốc khi đói. Đối với các bệnh nhân có dạ dày nhạy cảm, nên dùng thuốc kèm với thức ăn.
Lắc kỹ lọ thuốc trước khi dùng. Hỗn dịch ibuprofen có thể gây ra cảm giác nóng rát thoáng qua ở vùng miệng hoặc cổ họng.
Chống chỉ định của thuốc Sotstop
Bệnh nhân quá mẫn với hoạt chất hoặc bất kỳ thành phần tá dược nào của thuốc.
Bệnh nhân có tiền sử phản ứng quá mẫn (ví dụ bệnh hen, viêm mũi, sưng hạch bạch huyết, hoặc mề đay) khi sử dụng aspirin hoặc những NSAID khác.
Bệnh nhân trong tình trạng liên quan đến chảy máu hoặc tăng xu hướng chảy máu.
Bệnh nhân đang trong tình trạng hoặc có tiền sử loét đường tiêu hóa hoặc chảy máu dạ dày ruột tái diễn (có ít nhất 2 lần riêng biệt có bằng chứng loét hoặc chảy máu).
Bệnh nhân có tiền sử chảy máu hoặc thủng dạ dày ruột có liên quan đến việc sử dụng NSAID trước đó.
Bệnh nhân suy tim nặng.
Bệnh nhân suy gan nặng.
Bệnh nhân suy thận nặng (tốc độ lọc cầu thận dưới 30mL/phút).
Bệnh nhân mất nước nặng (do nôn, tiêu chảy hoặc bù nước không đủ).
Phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối thai kỳ.
Tác dụng phụ của thuốc Sotstop
Tác dụng bất lợi thường gặp nhất là đối với dạ dày ruột.
Loét hệ thống tiêu hóa, chảy máu hoặc thủng dạ dày ruột, đôi khi gây tử vong, đặc biệt ở người già, có thể xảy ra
Buồn nôn, nôn, tiêu chảy, đầy hơi, táo bón, khó tiêu, đau bụng, đại tiện máu đen, nôn ra máu, loét dạ dày, bệnh viêm ruột kết tiến triển và bệnh Crohn đã được ghi nhận sau khi sử dụng thuốc. Viêm dạ dày cũng đã được báo cáo, nhưng ít gặp hơn.
Hỗn dịch uống hoặc cốm dạng sủi ibuprofen có thể gây ra cảm giác nóng rát thoáng qua ở vùng miệng và cổ họng.
Thận trọng thuốc Sotstop
Hiện nay chưa có báo cáo về thận trọng của thuốc
Bảo quản thuốc Sotstop
Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, dưới 25 độ C
Để xa tầm tay trẻ em
Tránh nơi có nhiệt độ khắc nghiệt, tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào.
Quy cách đóng gói của thuốc Sotstop

Hộp 1 chai 100ml
Nhà sản xuất của thuốc Sotstop
Thuốc Sotstop được sản xuất bởi Daewoong Pharm Co., Ltd
Nơi sản xuất của thuốc Sotstop
Thuốc Sotstop được sản xuất tại Hàn Quốc
Lưu ý: Thông tin trong bài viết mang tính chất tham khảo cần có sự chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa.
Địa chỉ mua thuốc Sotstop uy tín
Mua hàng trực tiếp tại Hệ thống nhà thuốc liên kết Dược phẩm Minh Dương : Xem tại đây
Đặt hàng qua website chúng tôi
Duocphamminhduong.com hiện đang liên kết với các đơn vị giao hàng nhanh cam kết sản phẩm đến tay khách hàng nhanh nhất , hình thức thanh toán thuận tiện.
+ Lưu ý :
- Kiểm tra kỹ, đúng sản phẩm rồi mới thanh toán tiền hàng cho nhân viên giao hàng.
- Mọi vấn đề thắc mắc và khiếu nại hãy gọi ngay cho chúng tôi qua hotline 0906 270 035 để được giải đáp.

Đánh giá Thuốc Sotstop – Hỗ trợ giảm đau
Chưa có đánh giá nào.
Chưa có bình luận nào