Thuốc Kacerin Tablet – Điều trị bệnh dị ứng

Liên hệ
  • Thương hiệu: Công ty cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa
  • Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
  • Quy cách: Hộp 10 vỉ x 10 viên
  • Hoạt chất: Cetirizine

Thuốc Kacerin Tablet Chống dị ứng và dùng trong các trường hợp quá mẫn

Mua ngay Gọi điện xác nhận và giao hàng tận nơi
DUOCPHAMMINHDUONG.COM CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Bệnh dị ứng thường xuyên xảy ra khi thời tiết thay đổi. Bệnh dị ứng luôn xảy ra ở mọi lứa tuổi. Trên thị trường, hiện nay có rất nhiều loại thuốc hỗ trợ điều trị bệnh dị ứng hiệu quả tốt nhất và có tác dụng rất tốt. Sau đây duocphamminhduong.com xin cung cấp một số thông tin về thuốc Kacerin Tablet tại bài viết dưới đây.

Thuốc Kacerin Tablet là thuốc gì?

Thuốc Kacerin Tablet Chống dị ứng và dùng trong các trường hợp quá mẫn…

Thành phần của thuốc Kacerin Tablet

  • Cetirizine………….10mg

Chỉ định của thuốc Kacerin Tablet

Điều trị triệu chứng của các phản ứng dị ứng

Viêm mũi dị ứng theo mùa

Viêm mũi dị ứng quanh năm

Mề đay vô căn mạn tính

Viêm mũi dị ứng không theo mùa

Phối hợp điều trị hen suyễn do dị ứng

Các biểu hiện dị ứng da, bệnh da vẽ nổi

Viêm kết mạc do dị ứng

Phù Quincke (sau khi điều trị sốc).

Xem thêm bài viết về Thuốc Oralegic 5ml để có nhiều thông tin hữu ích bạn nhé!

Liều dùng và cách dùng thuốc Kacerin Tablet

Liều dùng và thời gian dùng thuốc cho từng trường hợp cụ thể theo chỉ định của Bác sĩ điều trị.

Liều dùng thông thường như sau:

Người lớn và trẻ em 6 tuổi trở lên: 1 viên 10 mg duy nhất mỗi ngày.

Người bị suy thận (độ thanh thải creatinin là 11 – 31 ml/phút), người bệnh đang thẩm tích máu (độ thanh thải creatinin < 7 ml/phút) và người bị suy gan: dùng liều 5 mg/lần/ngày.

Cách dùng: Uống nguyên viên thuốc. Có thể uống trong hoặc ngoài bữa ăn.

Chống chỉ định của thuốc Kacerin Tablet

Chống chỉ định ở bệnh nhân có tiền sử dị ứng với cetirizine, hydroxyzin.

Chống chỉ định cho trẻ em dưới 2 tuổi.

Chống chỉ định cho trẻ em từ 2 – 6 tuổi bị rối loạn chức năng gan và/ hoặc suy thận.

Tác dụng phụ của thuốc Kacerin Tablet

Nhẹ & thoáng qua: nhức đầu, an thần, chóng mặt, khô miệng, khó chịu tiêu hóa.

Thận trọng thuốc Kacerin Tablet

Cần phải điều chỉnh liều trong các trường hợp sau: người suy thận, người đang thẩm phân thận nhân tạo, người suy gan.

Một số bệnh nhân hơi bị ngầy ngật do dùng quá liều hay do cơ địa. Trong trường hợp này, không dùng khi lái xe hoặc vận hành máy móc.

Tránh dùng đồng thời thuốc với rượu và các thuốc ức chế thần kinh trung ương do làm tăng tác dụng của các thuốc này.

Phụ nữ mang thai : Mặc dù nghiên cứu trên súc vật không thấy gây quái thai nhưng chưa có nghiên cứu đầy đủ trên phụ nữ mang thai, vì vậy không dùng khi có thai.

Phụ nữ cho con bú : Thuốc được bài tiết vào sữa mẹ, vì vậy không chỉ định cho phụ nữ đang cho con bú.

Bảo quản thuốc Kacerin Tablet

Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, dưới 25 độ C

Để xa tầm tay trẻ em

Tránh nơi có nhiệt độ khắc nghiệt, tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào.

Quy cách đóng gói của thuốc Kacerin Tablet

Hộp 10 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất của thuốc Kacerin Tablet

Thuốc Kacerin Tablet được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược phẩm Khánh Hòa

Nơi sản xuất của thuốc Kacerin Tablet

Thuốc Kacerin Tablet được sản xuất tại Việt Nam

Lưu ýThông tin trong bài viết mang tính chất tham khảo cần có sự chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa.

Địa chỉ mua thuốc Kacerin Tablet uy tín

Mua hàng trực tiếp tại Hệ thống nhà thuốc liên kết Dược phẩm Minh Dương : Xem tại đây

Đặt hàng qua website chúng tôi

Duocphamminhduong.com hiện đang liên kết với các đơn vị giao hàng nhanh cam kết sản phẩm đến tay khách hàng nhanh nhất , hình thức thanh toán thuận tiện.

Lưu ý :

  • Kiểm tra kỹ, đúng sản phẩm rồi mới thanh toán tiền hàng cho nhân viên giao hàng.
  • Mọi vấn đề thắc mắc và khiếu nại hãy gọi ngay cho chúng tôi qua hotline 0906 270 035 để được giải đáp.

Đánh giá Thuốc Kacerin Tablet – Điều trị bệnh dị ứng

5
0 đánh giá
4
0 đánh giá
3
0 đánh giá
2
0 đánh giá
1
0 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Chưa có bình luận nào