Thuốc Aleradin – Hỗ trợ làm giảm triệu chứng dị ứng

Liên hệ
  • Thương hiệu: Laboratorios Lesvi, S.L.
  • Xuất xứ thương hiệu: Tây Ban Nha
  • Quy cách: Hộp 3 vỉ x 10 viên
  • Hoạt chất: Desloratadine

Thuốc Aleradin  Làm giảm các triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng quanh năm như hắt hơi, sổ mũi, ngứa, nghẹt mũi, kèm kích ứng mắt, chảy nước mắt và đỏ mắt, ngứa họng và ho

Mua ngay Gọi điện xác nhận và giao hàng tận nơi
DUOCPHAMMINHDUONG.COM CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Bệnh viêm mũi dị ứng thường xuyên xảy ra khi thời tiết thay đổi. Bệnh viêm mũi dị ứng luôn xảy ra ở mọi lứa tuổi. Trên thị trường, hiện nay có rất nhiều loại thuốc hỗ trợ điều trị bệnh viêm mũi dị ứng hiệu quả tốt nhất và có tác dụng rất tốt. Sau đây duocphamminhduong.com xin cung cấp một số thông tin về thuốcAleradin tại bài viết dưới đây.

Thuốc Aleradin là thuốc gì?

Thuốc Aleradin  Làm giảm các triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng quanh năm như hắt hơi, sổ mũi, ngứa, nghẹt mũi, kèm kích ứng mắt, chảy nước mắt và đỏ mắt, ngứa họng và ho..

Thành phần của thuốc Aleradin

  • Desloratadine 5mg

Chỉ định của thuốc Aleradin

Giảm các triệu chứng viêm mũi dị ứng theo mùa, viêm mũi dị ứng quanh năm như hắt hơi, sổ mũi, ngứa, nghẹt mũi, kèm kích ứng mắt, chảy nước mắt & đỏ mắt, ngứa họng & ho.

Giảm các triệu chứng mày đay mạn tính tự phát.

Xem thêm bài viết về Thuốc Agimfast 60mg  để có nhiều thông tin hữu ích bạn nhé!

Liều dùng và cách dùng thuốc Aleradin

Người lớn và thanh thiếu niên (≥12 tuổi):

Một viên nén bao film 5 mg hoặc 10 ml (5 mg)

Đối với trẻ em 6-11 tuổi dùng liều là 2,5 mg mỗi ngày một lần.

Uống cùng hoặc không cùng bữa ăn, để giảm các triệu chứng liên quan đến viêm mũi dị ứng (bao gồm viêm mũi dị ứng không liên tục và viêm mũi dị ứng kéo dài) và mày đay.

Chỉ dùng đường uống.

Viêm mũi dị ứng không liên tục (triệu chứng xuất hiện < 4 ngày/tuần hoặc < 4 tuần) nên được điều trị phù hợp dựa trên đánh giá tiền sử bệnh của bệnh nhân và nên ngừng điều trị khi hết triệu chứng và tái điều trị khi tái xuất hiện triệu chứng.

Trong viêm mũi dị ứng kéo dài (triệu chứng xuất hiện > 4 ngày/tuần và kéo dài > 4 tuần), có thể điều trị liên tục trong thời gian tiếp xúc với dị nguyên.

Chống chỉ định của thuốc Aleradin

Bệnh nhân mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc hoặc mẫn cảm với loratadin.

Tác dụng phụ của thuốc Aleradin

Hiếm: cảm giác mệt mỏi, khô miệng, nhức đầu. Rất hiếm: nổi mẩn & phản vệ.

Trong các thử nghiệm lâm sàng với các chỉ định về viêm mũi dị ứng và mày đay tự phát mạn tính, với liều đề nghị 5 mg/ngày, những tác dụng ngoại ý được báo cáo ở 3% bệnh nhân và cao hơn so với bệnh nhân dùng placebo. Những tác dụng bất lợi thường gặp nhất với tần xuất cao hơn placebo là mệt mỏi (1,2%), khô miệng (0,8%), và nhức đầu (0,6%).

Thận trọng thuốc Aleradin

Trẻ < 12 tuổi: Theo chỉ định của thầy thuốc.

Có thai & khi cho con bú: không nên dùng.

Không quan sát thấy ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc

Bảo quản thuốc Aleradin

Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, dưới 25 độ C

Để xa tầm tay trẻ em

Tránh nơi có nhiệt độ khắc nghiệt, tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào.

Quy cách đóng gói của thuốc Aleradin

Hộp 3 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất của thuốc Aleradin

Thuốc Aleradin được sản xuất bởi Laboratorios Lesvi, S.L.

Nơi sản xuất của thuốc Aleradin

Thuốc Aleradin được sản xuất tại Tây Ban Nha

Lưu ýThông tin trong bài viết mang tính chất tham khảo cần có sự chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa.

Địa chỉ mua thuốc Aleradin uy tín

Mua hàng trực tiếp tại Hệ thống nhà thuốc liên kết Dược phẩm Minh Dương : Xem tại đây

Đặt hàng qua website chúng tôi

Duocphamminhduong.com hiện đang liên kết với các đơn vị giao hàng nhanh cam kết sản phẩm đến tay khách hàng nhanh nhất , hình thức thanh toán thuận tiện.

Lưu ý :

  • Kiểm tra kỹ, đúng sản phẩm rồi mới thanh toán tiền hàng cho nhân viên giao hàng.
  • Mọi vấn đề thắc mắc và khiếu nại hãy gọi ngay cho chúng tôi qua hotline 0906 270 035 để được giải đáp.

Đánh giá Thuốc Aleradin – Hỗ trợ làm giảm triệu chứng dị ứng

5
0 đánh giá
4
0 đánh giá
3
0 đánh giá
2
0 đánh giá
1
0 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Chưa có bình luận nào