Thuốc Acehasan 100mg – Điều trị viêm phế quản

Liên hệ
  • Thương hiệu: Công ty TNHH Liên Doanh Hasan – Dermapharm
  • Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
  • Quy cách: Hộp 30 gói
  • Hoạt chất: Acetylcysteine

Thuốc Acehasan 100mg Làm tiêu chất nhầy trong bệnh hô hấp có đàm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính

Mua ngay Gọi điện xác nhận và giao hàng tận nơi
DUOCPHAMMINHDUONG.COM CAM KẾT
Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng.
Dược sỹ tư vấn tận tâm, tận tình.
Không bán hàng giả, hàng kém chất lượng.

Bệnh hô hấp thường xảy ra thường xuyên ở mọi lứa tuổi và nhất là vào thời điểm giao mùa. Vì vậy, mỗi chúng ta cần quan tâm đến sức khoẻ của mình và thường xuyên đi kiểm tra sức khoẻ định kỳ. Trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại thuốc hỗ trợ bệnh viêm phế quản hiệu quả và có tác dụng rất tốt. Sau đây duocphamminhduong.com xin cung cấp một số thông tin về thuốc Acehasan 100mg tại bài viết dưới đây.

Thuốc Acehasan 100mg là thuốc gì?

Thuốc Acehasan 100mg Làm tiêu chất nhầy trong bệnh hô hấp có đàm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính…

Thành phần của thuốc Acehasan 100mg

Mỗi 1 gói có chứa :

  • Acetylcysteine………………………………..100mg
  • Tá dược : Aspartame, Hương cam, Yellow color No.6, Lactose Monohydrate…………… vừa đủ 1 gói

Chỉ định của thuốc Acehasan 100mg

Tiêu chất nhầy trong bệnh hô hấp có đàm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính

Xem thêm bài viết về Thuốc Abrocto Siro  để có nhiều thông tin hữu ích bạn nhé!

Liều dùng và cách dùng thuốc Acehasan 100mg

Dùng đường uống : Hòa tan thuốc trong nửa ly nước và uống ngay

Trẻ em từ 2 – 7 tuổi: 2 gói/lần, Ngày uống 2 lần

Chống chỉ định của thuốc Acehasan 100mg

Phenylceton niệu, vì thuốc có chứa aspartame

Tiền sử hen ( Nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa Acetylcysteine )

Quá mẫn với Acetylcysteine, các chất có cấu trúc hóa học tương tự khác ( Ví dụ : Carbocisteine, erdosteine, hoặc mecysteine) hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc

Trẻ em dưới 24 tháng tuổi

Tác dụng phụ của thuốc Acehasan 100mg

Ít gặp : Tăng mẫn cảm, tiêu chảy, viêm miệng, đau bụng, hạ huyết áp, nhức đầu, ù tai, chảy nước mũi nhiều, ran gáy, Buồn nôn, nôn

Hiếm gặp : Co thắt phế quản, khó thở, Phản ứng dạng phản vệ toàn thân, rét run

Thận trọng thuốc Acehasan 100mg

Ho là yếu tố cơ bản để bảo vệ phế quản – phổi nên cần phải tôn trọng

Phải giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen nếu dùng Acetylcysteine cho người có tiền sử dị ứng

Khi điều trị với Acetylcysteine có thể xuất hiện nhiều đàm loãng ở phế quản, cần phải hút để lấy ra nếu người bệnh giảm khả năng ho

Nguy cơ xuất hiện số phản vệ sau khi dùng thuốc

Suy gan : Độ thanh thải toàn phần của Acetylcysteine trên bệnh nhân bị xơ gan suy giảm đáng kể và nửa đời thải trừ gần như gâp đôi so với nhóm chứng khỏe mạnh.

Thuốc có chứa lactose, bệnh nhân bị bệnh di truyền hiếm gặp của chứng bất dung nạp Galactose, thiếu hụt Lapp lactase hoặc kém hấp thu Glucose – Galactose không nên dùng thuốc này

Phụ nữ có thai : Nên tránh sử dụng Acetylcysteine trong thời kỳ mang thai

Phụ nữ cho con bú : Trong trường hợp rất thật cần thiết sử dụng hay cân nhắc đến lợi ích của mẹ và nguy cơ có thể đối với trẻ được nuôi bằng sữa mẹ

Lái xe và vận hành máy móc : Không ảnh hưởng

Bảo quản thuốc Acehasan 100mg

Bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, dưới 25 độ C

Để xa tầm tay trẻ em

Tránh nơi có nhiệt độ khắc nghiệt, tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào.

Quy cách đóng gói của thuốc Acehasan 100mg

Hộp 30 gói

Nhà sản xuất của thuốc Acehasan 100mg

Thuốc Acehasan 100mg được sản xuất bởi Công ty TNHH Liên Doanh Hasan – Dermapharm

Nơi sản xuất của thuốc Acehasan 100mg

Thuốc Acehasan 100mg được sản xuất tại Việt Nam

Lưu ýThông tin trong bài viết mang tính chất tham khảo cần có sự chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ chuyên khoa.

Địa chỉ mua thuốc Acehasan 100mg uy tín

Mua hàng trực tiếp tại Hệ thống nhà thuốc liên kết Dược phẩm Minh Dương : Xem tại đây

Đặt hàng qua website chúng tôi

Duocphamminhduong.com hiện đang liên kết với các đơn vị giao hàng nhanh cam kết sản phẩm đến tay khách hàng nhanh nhất , hình thức thanh toán thuận tiện.

Lưu ý :

  • Kiểm tra kỹ, đúng sản phẩm rồi mới thanh toán tiền hàng cho nhân viên giao hàng.
  • Mọi vấn đề thắc mắc và khiếu nại hãy gọi ngay cho chúng tôi qua hotline 0906 270 035 để được giải đáp.

Đánh giá Thuốc Acehasan 100mg – Điều trị viêm phế quản

5
0 đánh giá
4
0 đánh giá
3
0 đánh giá
2
0 đánh giá
1
0 đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Chưa có bình luận nào